หน้าแรก ข่าวอาร์เซน่อล ปืนใหญ่ และ อีก 2 ตัวแทนอังกฤษควงกันลิ่ว! ยูโรปาลีก

ปืนใหญ่ และ อีก 2 ตัวแทนอังกฤษควงกันลิ่ว! ยูโรปาลีก

140
0

ปืนใหญ่ และ อีก 2 ตัวแทนอังกฤษควงกันลิ่ว! ยูโรปาลีก เมื่อคืนนี้

อาเซน่อล พบ สตองดา ลีแอช  ศึก ยูฟ่า ยูโรป้า

ปืนใหญ่ และ อีก 2 ตัวแทนอังกฤษ ควงกันลิ่ว! ยูโรปาลีก จบลงไปอย่างสมบูรณ์แบบสำหรับศึก ยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม ประจำฤดูกาล 2019/20 ซึ่งแต่ละทีม ลงเตะเกมสุดท้ายไปเมื่อคืนวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา ทำให้ตอนนี้ได้ครบ 24 ทีมที่จะเข้าไปฟาดแข้งในรอบ 32 ทีมสุดท้าย (บวกอีก 8 ทีมที่ตกรอบจากถ้วย แชมเปี้ยนส์ ลีก) เรียบร้อย โดยที่ 3 ตัวแทนจากเวที พรีเมียร์ลีก อังกฤษ อย่าง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด, อาร์เซน่อล และ วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส ต่างยังคงอยู่บนเส้นทาง โดยเฉพาะ “ปีศาจแดง” และ “ไอ้ปืนใหญ่” จบด้วยการเป็นแชมป์กลุ่มด้วย ขณะที่ โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค ทีมจ่าฝูง บุนเดสลีกา เยอรมัน กลับตกรอบแบบสุดเจ็บปวด เพราะโดน อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์ พลิกคว้าชัยในนาทีสุดท้าย ข่าวเด่นรายวัน

สรุปทีมในรอบ 32 ทีมสุดท้าย

– เซบีย่า (แชมป์กลุ่ม เอ)*
– อาโปแอล นิโกเซีย (รองแชมป์กลุ่ม เอ)
– มัลโม (แชมป์กลุ่ม บี)*
– เอฟซี โคเปนเฮเก้น (รองแชมป์กลุ่ม บี)
– บาเซิ่ล (แชมป์กลุ่ม ซี)*
– เคตาเฟ่ (รองแชมป์กลุ่ม ซี)
– แอลเอเอสเค ลินซ์ (แชมป์กลุ่ม ดี)*
– สปอร์ติ้ง ลิสบอน (รองแชมป์กลุ่ม ดี)
– เซลติก (แชมป์กลุ่ม อี)*
– ซีเอฟอาร์ คลูช (รองแชมป์กลุ่ม อี)
– อาร์เซน่อล (แชมป์กลุ่ม เอฟ)*
– ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต (รองแชมป์กลุ่ม เอฟ)
– ปอร์โต้ (แชมป์กลุ่ม จี)*
– เรนเจอร์ส (รองแชมป์กลุ่ม จี)
– เอสปันญ่อล (แชมป์กลุ่ม เอช)*
– ลูโดโกเร็ตส์ ราซกราด (รองแชมป์กลุ่ม เอช)
– เกนท์ (แชมป์กลุ่ม ไอ)*
– เฟาเอฟแอล โวล์ฟสบวร์ก (รองแชมป์กลุ่ม ไอ)
– อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์ (แชมป์กลุ่ม เจ)*
– อาแอส โรม่า (รองแชมป์กลุ่ม เจ)
– บราก้า (แชมป์กลุ่ม เค)*
– วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส (รองแชมป์กลุ่ม เค)
– แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (แชมป์กลุ่ม แอล)*
– อาแซด อัล์คมาร์ (รองแชมป์กลุ่ม แอล)
– อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)*
– เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)*
– อินเตอร์ มิลาน (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)*
– เบนฟิก้า (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)*
– ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)
– ชัคตาร์ โดเน็ตสค์ (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)
– โอลิมเปียกอส (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)
– คลับ บรูช (อันดับสามจากรอบแบ่งกลุ่ม แชมเปี้ยนส์ ลีก)

(หมายเหตุ : ทีมที่มีเครื่องหมาย * คือได้เป็นทีมวางในการจับสลากประกบคู่)

ขอบคุณและติดตามข่าวสารได้ทาง ข่าวอาร์เซน่อล

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here